સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના

સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના ઓનલાઈન | સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના ગુજરાતીમાં SSY એકાઉન્ટ માટે ઓનલાઇન અરજી કરો | સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના ફોર્મ | સુકન્યા સમરિદ્ધિ યોજના નોંધણી

ભારત સરકાર દ્વારા છોકરીઓના ભવિષ્યને ઉજ્જવળ અને સુરક્ષિત બનાવવા માટે વિવિધ યોજનાઓ ચલાવવામાં આવે છે. જેમ કે વહાલી દીકરી યોજના, લાડલી લક્ષ્મી યોજના, સાયકલ સહાય યોજના વગેરે. આ ઉપરાંત બચત યોજનાઓ ચલાવવામાં આવે છે. આવકવેરા મુક્તિ અને ઊંચા વ્યાજ દરો ઓફર કરવામાં આવે છે. જેથી કરીને લોકોને આ યોજનાઓમાં રોકાણ કરવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવામાં આવે અને દીકરીઓનું ભવિષ્ય સુરક્ષિત કરી શકાય. આજે અમે તમને કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા શરૂ કરાયેલી આવી જ એક યોજના સાથે જોડાયેલી માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. તેનું નામ સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના છે.

સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના

સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના ભારત સરકાર દ્વારા શરૂ કરવામાં આવી છે. આ એક બચત યોજના છે. આ યોજના હેઠળના લાભો મેળવવા માટે, પુત્રીની ઉંમર 10 વર્ષની થાય તે પહેલાં ખાતું ખોલાવવું પડશે. આ ખાતામાં રોકાણની લઘુત્તમ મર્યાદા 250 રૂપિયા છે અને મહત્તમ મર્યાદા 1.5 લાખ રૂપિયા સુધી છે. નાગરિકો આ રોકાણ દીકરીના ઉચ્ચ શિક્ષણ અથવા લગ્ન માટે કરી શકાય છે. આ યોજના દ્વારા સરકાર રોકાણ પર 7.6%ના દરે વ્યાજ આપશે. આ સિવાય સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના હેઠળ રોકાણ પર પણ ટેક્સમાં છૂટ આપવામાં આવશે. આ યોજના બેટી બચાવો બેટી પઢાવો યોજના હેઠળ શરૂ કરવામાં આવી છે.

સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના કોઈપણ અધિકૃત પોસ્ટ ઓફિસ શાખા અથવા વેપારી શાખામાં ખોલી શકાય છે. સુકન્યા સમૃદ્ધિ ખાતું જ્યાં સુધી દીકરી 21 વર્ષની ન થાય અથવા 18 વર્ષ પછી લગ્ન ન કરે ત્યાં સુધી ચલાવી શકાય છે. દીકરીના ઉચ્ચ શિક્ષણ માટે 18 વર્ષની ઉંમર પછી 50% રકમ ઉપાડી શકાય છે.

સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના 2023 નો ઉદ્દેશ
સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજનાનો હેતુ છોકરીઓને શિક્ષણના ક્ષેત્રમાં આગળ વધારવાનો છે અને જ્યારે લગ્ન યોગ્ય હોય ત્યારે તેમને પૈસાની કમી ન થવા દેવાનો છે. દેશના ગરીબ લોકો પોતાની દીકરીના ભણતર અને લગ્નના ખર્ચ માટે બેંકમાં સરળતાથી બચત ખાતું ખોલાવી શકે છે. લઘુત્તમ રૂ. 250 માટે. આ SSY 2022 થી દેશની છોકરીઓ પ્રોત્સાહિત થશે અને આગળ વધવા માટે સક્ષમ બનશે. આ યોજનાથી સ્ત્રી-ભૃણ હત્યા અટકાવવી જોઈએ.

મહત્વપૂર્ણ લિંક

સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના ફોર્મ પીડીએફ ડાઉનલોડ કરો ડાઉનલોડ કરો

Leave a Comment

Join Our Whatsapp Group