જૂન મહિનાથી આ નિયમો બદલાશે, જુઓ ક્યાં ક્યાં નિયમો બદલાશે

1 June New Update 2023; દેશમાં દર મહિને નવા ફેરફારો વારંવાર થાય છે. અસંખ્ય ફેરફારો મે મહિનામાં ગયા મહિને જ લાગુ કરવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ વધુ ફેરફારો 1 જૂન થી અમલમાં આવવાની ધારણા છે, આનાથી લોકોની નાણાકીય સ્થિતિ પર નોંધપાત્ર અસર થઈ શકે છે. તેથી આ નિકટવર્તી ફેરફારોનું પરીક્ષણ કરવું અને સમજવું તે નિર્ણાયક છે કે જેના વિશે આપણે નીચે વિગતવાર જણાવીશું.

1 જૂનથી, ઘણી મોટી વસ્તુઓ થવા જઈ રહી છે જેની અસર દેશભરના લોકોને થશે. ગેસની કિંમત ઘટી શકે છે કારણ કે તેમાંથી બનેલા તેલની કિંમત ઘટી ગઈ છે. કેટલીક ટ્રેનોમાં નવા નિયમો હોઈ શકે છે. બેંકો બદલી શકે છે કે તેઓ લોકોને તેમના નાણાં બેંકમાં રાખવા માટે કેટલા પૈસા આપે છે. સરકારે કેટલાક મહત્વપૂર્ણ કાગળો બદલ્યા છે જે લોકો પાસે હોવા જરૂરી છે, જેમ કે કાગળો જે દર્શાવે છે કે તેઓ કેટલા પૈસા કમાય છે, તેઓ ક્યાં રહે છે અને તેઓ ક્યારે જન્મ્યા હતા.

જૂન મહિનાથી આ નિયમો બદલાશે

અમે નીચે આપેલા નિયમો રજૂ કર્યા છે, જેમાં તમને ફેરફારોની સંપૂર્ણ સૂચિ જારી કરવામાં આવી છે.

  • મોંઘો થઈ શકે છે વીમો: 1 જૂનથી થર્ડ પાર્ટી ઈન્સ્યોરન્સ વધારવાની તૈયારીઓ થઈ રહી છે.
  • થર્ડ પાર્ટી ઈન્સ્યોરન્સ 1લી જૂને લંબાવવામાં આવશે.
    • તે 1000 સીસીથી ઓછી કાર માટે છે. 1000 થી 1500 સીસીની કાર માટે થર્ડ પાર્ટી વીમો 3221 રૂપિયાથી વધારીને 3416 રૂપિયા કરવામાં આવ્યો છે.
  • હોલમાર્કિંગ ફરજિયાત થશે: દેશના 256 જિલ્લાઓમાં 1 જૂનથી સોનાના આભૂષણો અને કલાકૃતિઓનું હોલમાર્કિંગ ફરજિયાત બનશે અને તેમાં 32 નવા જિલ્લા ઉમેરાશે.
  • LPG સિલિન્ડરમાં થઈ શકે છે ઘટાડો: 1 જૂન, 2023થી એલપીજી સિલિન્ડરની કિંમતોમાં થોડો ઘટાડો થઈ શકે છે.

SBIની Home Loan થઇ જશે મોંઘી

SBI Home Loan 2023: આવતીકાલે એટલે કે 1 જૂનથી દેશની સૌથી મોટી સરકારી બેંકની હોમ લોન મોંઘી થઈ જશે. SBIએ તેના હોમ લોન એક્સટર્નલ બેન્ચમાર્ક લેન્ડિંગ રેટ (EBLR)ને 0.40 ટકાથી વધારીને 7.05 ટકા કર્યો છે. જ્યારે RLLR 6.65 ટકા વત્તા CRP હશે. SBIએ પોતાની વેબસાઈટ પર આ જાણકારી આપી છે. SBIના નવા દર આવતીકાલથી એટલે કે 1 જૂન 2022થી લાગુ થશે.

 

એક્સિસ બેંકના બચત ખાતાના નિયમોમાં થશે ફેરફાર

1 June New Update 2023 1 જૂનથી એક્સિસ બેંકના સેવિંગ એકાઉન્ટના નિયમોમાં પણ ફેરફાર થશે. બેંકના નવા નિયમો અનુસાર, અર્ધ-શહેરી અને ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં સરળ બચત અને પગાર કાર્યક્રમો માટે ખાતામાં સરેરાશ માસિક બેલેન્સની મર્યાદા 15,000 રૂપિયાથી વધારીને 25,000 રૂપિયા અથવા 1 લાખ રૂપિયાની ફિક્સ ડિપોઝિટ કરવામાં આવી છે.

Leave a Comment

Join Our Whatsapp Group