ભારતમાં અમૂલ ફ્રેન્ચાઇઝ બિઝનેસ કેવી રીતે શરૂ કરવો

જો તમે તમારી જાતને નોકરી વિના શોધી કાઢો છો અને તમારા પોતાના ભાગ્યને નિયંત્રિત કરીને ઉદ્યોગસાહસિક બનવાની આકાંક્ષાઓ ધરાવો છો, તો ભારતમાં અમૂલ ફ્રેન્ચાઇઝ બિઝનેસ કેવી રીતે શરૂ કરવો તે અંગેનો અમારો વ્યાપક લેખ તમારા માટે એક મહત્વપૂર્ણ વળાંક બની શકે છે. આ માહિતીપ્રદ ભાગ દ્વારા, અમે તમને અમૂલ પાર્લર બિઝનેસની ઊંડાણપૂર્વકની સમજ અને તમારે જાણવાની જરૂર હોય તેવી તમામ જરૂરી વિગતો પ્રદાન કરીશું.

પ્રખ્યાત અમૂલ કંપની દ્વારા પ્રસ્તુત આકર્ષક ફ્રેન્ચાઈઝી વ્યવસાયની તકો શોધો, જેમાં ઓછા રોકાણ ખર્ચ, કોઈ રોયલ્ટી ફી અને નફો વહેંચવાનું મોડલ ઓફર કરવામાં આવે છે. જો તમે આવક પેદા કરવા આતુર છો, તો અમે તમને અમારા વ્યાપક લેખમાં જોવા માટે આમંત્રિત કરીએ છીએ. આજે, અમે તમને ભારતમાં અમૂલ ફ્રેન્ચાઇઝ બિઝનેસની સ્થાપનાની પ્રક્રિયામાં માર્ગદર્શન આપીશું, અમૂલ પાર્લર બિઝનેસ દ્વારા નાણાકીય સમૃદ્ધિને સુરક્ષિત કરવા માટે એક પગલું-દર-પગલાં અભિગમનું અનાવરણ કરીશું.

Amul Franchise Business– શું કરવું જોઈએ?

How to Start Amul Franchise Business in India: તમે અમૂલ સાથે જોડાઈને અનેક પ્રકારના બિઝનેસ કરી શકો છો. આ માટે તમારે અમૂલની ઓફિશિયલ વેબસાઈટ પર જઈને રજીસ્ટ્રેશન કરાવવાનું રહેશે. અમૂલ કંપનીમાં તમે બે પ્રકારની ફ્રેન્ચાઇઝી માટે અરજી કરી શકો છો. એક રેલવે પાર્લર/કિયોસ્ક સાથેનું અમૂલ આઉટલેટ છે અને બીજું અમૂલ આઇસક્રીમ સ્કૂપિંગ પાર્લર છે. તમે એક પસંદ કરી શકો છો કે જે તમને રુચિ છે. તમે અમૂલની વેબસાઈટ – amul.com દ્વારા ફ્રેન્ચાઈઝી બિઝનેસ માટે અરજી કરી શકો છો.

How to Start Amul Franchise Business in India

અમૂલ કંપની બે પ્રકારની ફ્રેન્ચાઇઝી આપે છે.

  • 1) પ્રથમ અમૂલ પ્રિફર્ડ આઉટલેટ / અમૂલ રેલ્વે પાર્લર / અમૂલ કિઓસ્ક ફ્રેન્ચાઈઝી છે.
  • 2) બીજું અમૂલ આઇસક્રીમ સ્કૂપિંગ પાર્લર ફ્રેન્ચાઇઝી છે.

અમૂલ પ્રિફર્ડ આઉટલેટ / અમૂલ રેલ્વે પાર્લર / અમૂલ કિઓસ્ક ફ્રેન્ચાઈઝી

જો તમે અમૂલ પ્રિફર્ડ આઉટલેટ/અમૂલ રેલવે પાર્લર ફ્રેન્ચાઈઝીનો પ્રથમ પ્રકાર લેવા માંગતા હો, તો તમારે રૂ.2 લાખનું રોકાણ કરવું પડશે. આમાં કંપની પાસે 25 હજાર રૂપિયા સુધીની નોન-રીફંડેબલ બ્રાન્ડ સિક્યોરિટી ડિપોઝીટ રાખવામાં આવશે. આઉટલેટ ઇક્વિપમેન્ટ માટે 80 હજાર રૂપિયાની જરૂર પડશે. તેનો અર્થ એ કે ડીપ ફ્રીઝર (આઈસ્ક્રીમ માટે), વિસી કૂલર (ડેરી ઉત્પાદનો માટે), દૂધ કૂલર (તાજા ઉત્પાદનો માટે), પિઝા ઓવન (ફ્રોઝન પીઝા માટે) જેવી વસ્તુઓ માટે. બાકીની રકમ દુકાનના નવીનીકરણ માટે ખર્ચવામાં આવે છે.

જો તમે આ ફ્રેન્ચાઈઝી લેવા માંગતા હો.. તમારી પાસે ઓછામાં ઓછી 100 થી 150 ચોરસ ફૂટ ભાડે અથવા પોતાની દુકાન હોવી જોઈએ. કમિશન આ ફ્રેન્ચાઈઝી દ્વારા તમે જે ઉત્પાદનોનું વેચાણ કરો છો તેના MRP કિંમત પર આધારિત હશે. એટલે કે એમઆરપી કિંમત મુજબ.. દૂધના પેકેટ પર 2.5 ટકા કમિશન, દૂધની બનાવટો પર 10 ટકા કમિશન અને આઈસ્ક્રીમ પર 20 ટકા કમિશન.

અમૂલ આઇસક્રીમ સ્કૂપિંગ પાર્લર ફ્રેન્ચાઇઝી

એ જ રીતે, જો તમે બીજા પ્રકારનું અમૂલ આઇસક્રીમ સ્કૂપિંગ પાર્લર ખરીદવા માંગતા હો, તો તમારે રૂ.5 લાખનું રોકાણ કરવું પડશે. આમાં કંપની પાસે 50 હજાર રૂપિયા સુધીની નોન-રિફંડેબલ બ્રાન્ડ સિક્યોરિટી ડિપોઝીટ રાખવામાં આવશે. 1,50,000/- આઉટલેટ સાધનો માટે જરૂરી રહેશે. તેનો અર્થ એ છે કે ડીપ ફ્રીઝર (આઈસ્ક્રીમ માટે), વિસી કૂલર (ડેરી ઉત્પાદનો માટે), દૂધ કૂલર (તાજા ઉત્પાદનો માટે), પિઝા ઓવન (ફ્રોઝન પિઝા માટે), મિક્સર/ગ્રાઈન્ડર, વેફલ કોન મશીન, કોન હોલ્ડર, પીઓએસ મશીન વગેરે. બાકીના રૂ.3,00,000/- દુકાનના રિનોવેશન અને સ્ટાન્ડર્ડ ઇન્ટિરિયર્સ પાછળ ખર્ચવામાં આવશે.

જો તમે આ ફ્રેન્ચાઈઝી લેવા ઈચ્છો છો.. તમારી પાસે ઓછામાં ઓછી 300 ચોરસ ફૂટ ભાડે અથવા પોતાની દુકાન હોવી જોઈએ. અમૂલ આઈસ્ક્રીમ સ્કૂપિંગ પાર્લર ફ્રેન્ચાઈઝીમાં આઈસ્ક્રીમ, મિલ્ક શેક, પિઝા, સેન્ડવીચ, ચોકલેટ, જ્યુસ જેવી પ્રોડક્ટ્સનો સમાવેશ થાય છે. આના પર 50% કમિશન આપે છે. કંપની પ્રી-પેકેજ આઈસ્ક્રીમ પર 20 ટકા અને અન્ય અમૂલ પ્રોડક્ટ્સ પર 10 ટકા કમિશન પણ ચૂકવે છે.

ઉત્પાદનો તમારા આઉટલેટ પર કંપની મંડળ અને જિલ્લા પ્રમાણે પૂર્વ-નિયુક્ત વિતરક મારફતે સપ્લાય કરવામાં આવશે.

Amul Franchise Business : Helpline

ડેરીનું નામ Amul Dairy
CONTACT US 022-68526666
E-mail address retail@amul.coop
સત્તાવાર વેબસાઇટ પર જવા માટે અહીં ક્લિક કરો

 

 

Leave a Comment

Join Our Whatsapp Group