વાવાઝોડામા નેટવર્ક ના આવે તો શું કરવું?, ફોનમા કરો આટલુ સેટીંગ

ગુજરાતમાં ખરેખર મોટું તોફાન આવવાનું છે જેનું નામ છે સાયક્લોન બિપોરજોય. વાવાઝોડાને કારણે લોકોના મોબાઈલ ફોનમાં સમસ્યા થઈ શકે છે કારણ કે પવન સામાન્ય ફોન સિગ્નલો માટે ખૂબ જ મજબૂત હોઈ શકે છે. પરંતુ, જે લોકો ફોન સાથે કામ કરે છે તેઓએ મદદ કરવાનો માર્ગ વિચાર્યો છે. તમે ઇચ્છો તે કોઈપણ મોબાઇલ નેટવર્ક પસંદ કરી શકો છો, પછી ભલે તે તમે સામાન્ય રીતે ઉપયોગ કરો છો તે ન હોય. આ તમને વાવાઝોડા દરમિયાન જોડાયેલા રહેવામાં મદદ કરશે. ફક્ત કેટલાક લોકો જ આ સુવિધાનો ઉપયોગ કરી શકે છે, પરંતુ જો તમે કરી શકો છો, તો તમારે ફક્ત કેટલાક ફોન સેટિંગ્સ બદલવાની જરૂર છે.

વાવાઝોડામા મોબાઇલ નેટવર્ક

ચક્રવાત બિપરજોય નામનું મોટું વાવાઝોડું સૌરાષ્ટ્ર નામના સ્થળે ઘણું નુકસાન કરી શકે છે. જોરદાર પવન ઇલેક્ટ્રિક થાંભલા અને ફોન ટાવર જેવી વસ્તુઓને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે, જે લોકોને તેમના ફોનનો ઉપયોગ કરવાનું મુશ્કેલ બનાવી શકે છે. પરંતુ ફોન સામગ્રીનો હવાલો સંભાળતા લોકો એ સુનિશ્ચિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે કે દરેક વ્યક્તિ હજી પણ કોઈપણ સમસ્યા વિના તેમના ફોનનો ઉપયોગ કરી શકે.

ટેલિકોમ કંપનીઓ ચક્રવાત બિપરજોય નામના મોટા વાવાઝોડાની તૈયારી કરી રહી છે. જો વાવાઝોડાને કારણે તેમની સેવામાં સમસ્યા આવે છે, તો વાવાઝોડાથી પ્રભાવિત વિસ્તારોમાં લોકો તેના બદલે અલગ ટેલિકોમ કંપનીનો ઉપયોગ કરી શકે છે. આ રીતે, તેઓ હજુ પણ ફોન અને ઇન્ટરનેટ સેવાઓનો ઉપયોગ કરી શકશે.

બિપોરજોય વાવાઝોડુ આગાહિ

ગુજરાત પ્રાંતમાં ‘બિપરજોય’ નામનું ખરેખર મોટું વાવાઝોડું આવવાનું છે જે અમુક જગ્યાએ ઘણું નુકસાન કરી શકે છે. વાવાઝોડાના જોરદાર પવનો ઈલેક્ટ્રીક થાંભલા અને ટેલિફોન ટાવર જેવી મહત્વપૂર્ણ વસ્તુઓને પણ તોડી શકે છે, જેના કારણે લોકો માટે વાતચીત કરવામાં મુશ્કેલી પડી શકે છે. પરંતુ પ્રભારી લોકો તોફાનને સંભાળવા તૈયાર છે.

ફોનના ચાર્જમાં કામ કરતા લોકોનું કહેવું છે કે જો ‘બિપરજોય’ નામનું મોટું તોફાન આવે તો કેટલાક વિસ્તારોમાં લોકો પોતાના સિગ્નલ કામ ન કરે તો અલગ ફોન કંપનીના સિગ્નલનો ઉપયોગ કરી શકે છે. આ કરવા માટે, તેઓએ તેમના ફોનના સેટિંગ્સમાં જઈને અન્ય કંપનીના સિગ્નલને પસંદ કરવાની જરૂર છે.

ગુજરાતના કેટલાક સ્થળો જેમ કે કચ્છ, દેવભૂમિ દ્વારકા, પોરબંદર, જામનગર, રાજકોટ, જૂનાગઢ અને મોરબી અત્યારે આ સેવાઓનો ઉપયોગ કરી શકે છે. તેઓ તેનો ઉપયોગ 17 જૂન, 2023 સાંજે 5:59 વાગ્યા સુધી ચાલુ રાખી શકે છે.

ચક્રવાત બિપરજોય નામનું ખરેખર મોટું વાવાઝોડું આવવાનું છે જે 15 જૂને સાંજે 4 વાગ્યે ગુજરાતમાં જાખોઉ બેંક નામના સ્થળે ત્રાટકી શકે છે. પવન 150 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની જેમ ખૂબ જ મજબૂત હોઈ શકે છે, જે ઘણું નુકસાન કરી શકે છે. તેથી, દરિયાની નજીક રહેતા લોકોને તોફાનથી સુરક્ષિત રહેવા માટે સુરક્ષિત સ્થળોએ ખસેડવામાં આવી રહ્યા છે.

‘બિપરજોય’ નામના વાવાઝોડાને કારણે ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ખરેખર જોરદાર પવન અને વરસાદ પડ્યો હતો. આ વાવાઝોડું ગુરુવાર સુધીમાં ગુજરાતના અન્ય વિસ્તારો તરફ આગળ વધવાનું માનવામાં આવે છે અને જાખોઉ બંદર નજીક કેટલીક સમસ્યાઓ ઊભી કરી શકે છે.

મહત્વપૂર્ણ લિંક

જિલ્લાવાઈઝ હવામાન વિભાગની આગાહિ અહિ કલીક કરો
હવામાન વિભાગની આગાહિ PDF અહિં ક્લીક કરો
વાવાઝોડાનુ લાઇવ સ્ટેટસ જુઓ અહિં ક્લીક કરો
હોમ પેજ અહીં ક્લિક કરો

Leave a Comment

Join Our Whatsapp Group