સ્વસ્થ સુધા પુસ્તક 2023 | ડાઉનલોડ કરો | આયુર્વેદિક ઈ-બુક

સ્વસ્થ સુધા પુસ્તક 2022 | ડાઉનલોડ કરો | આયુર્વેદિક ઈ-બુકઃ આજની બદલાતી જીવનશૈલી પ્રમાણે આજે આપણા સ્વાસ્થ્ય સામે અનેક પ્રશ્નો ઉભા થયા છે. આવા સમયે સ્વાસ્થ્યની ચિંતા થવી સ્વાભાવિક છે. આજે આપણે બધા એલોપેથિક દવાઓથી ટેવાયેલા છીએ. જો આ દવાઓની સમાન આડઅસર મટાડનાર કોઈ ન હોય તો આયુર્વેદ એ આયુર્વેદ છે. આજના જીવનમાં, આપણી જીવનશૈલીએ આપણા સ્વાસ્થ્ય વિશે આપણા વિચારો બનાવ્યા છે. આ પુસ્તક, આ પુસ્તકમાં 500 સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત શારીરિક સ્વાસ્થ્ય અને સ્વાસ્થ્યની સુખાકારી વિશે વાત કરવામાં આવી છે.

 

સ્વસ્થ સુધા પુસ્તક 2022 | ડાઉનલોડ કરો | આયુર્વેદિક ઈ-બુક

નિષ્ણાત ડૉક્ટરનો અનુભવ અને માર્ગદર્શન આયુર્વેદ અગ્રવાલે પુસ્તક સાથે આ તમામ મુદ્દાઓની ચર્ચા કરી છે. સામાન્ય રીતે, આપણે બિમારીવાળા શરીરની સંભાળ લઈએ છીએ. આજના સૌથી ઝડપી સમયમાં, જો આપણે રોગ પહેલા ચેતવણી મેળવી શકીએ, તો આપણે રોગથી સુરક્ષિત રહેવું જોઈએ. જો આપણે છીએ, તો આપણે કોઈપણ ક્ષેત્રમાં સારું કરી શકતા નથી.

આ પુસ્તક દરેક માટે ખૂબ જ ઉપયોગી સાબિત થશે.

આ આરોગ્ય સુધા પુસ્તકનું લખાણ સ્પષ્ટ અને  અસરકારક છે.
આ પુસ્તકને સમજનાર દરેક વ્યક્તિએ પુસ્તકમાં નાની નાની બાબતોને પણ આવરી લીધી છે. રોગના કારણો શું છે? દર્દીની સંભાળ કેવી રીતે રાખવી? સ્વસ્થ જીવન જીવવા માટે શું કરી શકાય? ખાવાની સાચી રીત કઈ છે? કેટલી જરૂર છે? આયુર્વેદ અનુસાર , દૈનિક શરીર અને કુદરતી શરીરના સંતુલન અનુસાર ઉપવાસ અને ઉપવાસ વિશે સંપૂર્ણ માહિતી છે .આ પુસ્તકની બજાર કિંમત ઘણી છે . અહીં પુસ્તક કોઈપણ વ્યક્તિને વિના મૂલ્યે ડાઉનલોડ કરી શકાય છે. અને મોબાઇલ કમ્પ્યુટર અથવા લેપટોપમાં સરળતાથી વાંચી શકાય છે. જો તમને આ પુસ્તક ગમ્યું હોય, તો પછી તેને અન્ય મિત્રો સાથે શેર કરો

ગંભીર માથાનો દુખાવો

એક સફરજનને છોલીને છીણી લો. તેમાં થોડું મીઠું ભેળવીને સવારે ખાલી પેટે ખાઓ. પેટનું ફૂલવું – 1/4 ચમચી ખાવાનો સોડા પાણીમાં ભેળવીને પીવો – ગળામાં દુખાવો – 2-3 તુલસીના પાનને પાણીમાં ઉકાળો અને તે પાણીથી કોગળા કરો. માઉથ અલ્સર – પાકેલા કેળા અને મધનું મિશ્રણ તાત્કાલિક રાહત આપે છે. તેની પેસ્ટ બનાવીને મોઢામાં પણ લગાવી શકાય છે

હાઈ બી.પી

3 ગ્રામ મેથીના દાણાનું ચૂર્ણ સવાર-સાંજ પાણી સાથે લેવું. આને પંદર દિવસ સુધી લેવાના ફાયદા છે. આ ડાયાબિટીસમાં પણ ફાયદાકારક છે.

અસ્થમા

અડધી ચમચી તજ પાવડરમાં એક ચમચી મધ મિક્સ કરીને રાત્રે સૂતા પહેલા ખાઓ.

ડેન્ડ્રફ કપૂર અને નાળિયેર તેલ લગાવો. તે દરરોજ રાત્રે સૂતા પહેલા પણ લગાવી શકાય છે

વાળ સફેદ કરવા

સૂકા આમળાને અડધા ભાગમાં કાપો, તેને નારિયેળના તેલમાં ઉકાળો અને પછી તેને વાળમાં માલિશ કરો.

કાળાં કુંડાળાં

ગ્લિસરીન સાથે નારંગીનો રસ મિક્સ કરો અને આંખોની નીચે લગાવો.

સ્વસ્થ સુધા પુસ્તક | નીચે આપેલ લિંક ડાઉનલોડ કરો.

મહત્વપૂર્ણ લિંક

pdf ડાઉનલોડ કરો Click Here
હોમ પેજ Click Here

Leave a Comment

Join Our Whatsapp Group